ประชาคมธนาสิริ ร่วมบริหารจัดการขยะในการอยู่อาศัย ผ่านแคมเปญ “ข. ขวดแลกไข่” นำโดยจิตอาสา 3 โครงการในประชาคมธนาสิริ ได้แก่ ธนาฮาบิแทต ปิ่นเกล้า-สิรินธร, ธนาฮาบิแทต กรู๊ฟ ปิ่นเกล้า-สิรินธร และ อนาบูกิ ธนาฮาบิแทต สะพานมหาเจษฎาบดินทรานุสรณ์-ราชพฤกษ์ รวบรวมขวดพลาสติกใช้แล้วได้กว่า 4,000 ขวด นำไปบริจาคสำนักงานเขตตลิ่งชัน กรุงเทพมหานคร โดยฝ่ายรักษาความสะอาดและสวนสาธารณะ ในกิจกรรมทอดผ้าป่ารีไซเคิล “ขยะสร้างบุญ” เพื่อแปลงร่างขวดพลาสติกให้เป็นชุดเรืองแสงสำหรับพนักงานกวาดขยะของกรุงเทพมหานคร ที่สำนักงานเขตตลิ่งชัน กรุงเทพมหานคร
![](https://static.wixstatic.com/media/f63f7b_d40395e992e445e58497663968e0f3ff~mv2.jpg/v1/fill/w_133,h_79,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f63f7b_d40395e992e445e58497663968e0f3ff~mv2.jpg)